Mafi kyawun ɗakunan ofis na 2016 don Linux

Tebur tare da kayan ofishi

Un ɗakin ofis ko ɗakin ofis ba komai bane face tattara shirye-shirye waɗanda ake amfani dasu don ofisoshi ko aiki tare da takardu (ƙirƙiri, gyaggyarawa, tsarawa, shiryawa, bincika, bugawa, da sauransu) a cikin wasu ayyukan ko mahalli na gida. Kuma kamar yadda kuka sani, akwai wasu mahimman ofisoshin ofis kamar Microsoft Office, Apple iWork da LibreOffice, tare da banbancinsu da kamanceceniyarsu.

Kyakkyawan ɗakin ofis Dole ne ya zama mai inganci, mai fa'ida kuma ya haɗa da aƙalla mai sarrafa kalma, falle, mai sarrafa bayanai, kayan aiki don aiki tare da zane-zane, gabatarwa, manajan bayanai, abokan cinikin wasiƙa, ajanda, zane, da sauransu. Kari akan haka, a cikin duniyar da muke rayuwa a ciki, wadannan rukunin gidajen suna da alaƙa da Intanet kuma suna zuwa tare da ƙarin ayyuka waɗanda ke sauƙaƙa abubuwa yayin ba da sababbin dama a wannan zamanin inda dole ne a rubuta komai.

Kalmar kalma

Suakin ofishin ya fadi a cikin abin da suke kira «yawan aikin software», kuma farkonsa ya faro ne daga shekaru 80, lokacin da Starburst ya hada mai sarrafa kalmar WordStar tare da aikace-aikace kamar CalcStar a matsayin shimfidar kudi, da kuma DataStar don rumbun adana bayanai, duk a cikin fakitin da zai zama mizanin da zai sa sauran suites su bayyana daga gasar kamar Microsoft Office a cikin 90s da abokan hamayyarsa ko kuma hanyoyin buɗewa waɗanda muka sani a yau.

Da kyau, a cikin wannan labarin, za mu ba ku a kwatancen kwatankwacin mafi kyawun ɗakunan ofis ɗin da ke yau a Linux. Ta wannan hanyar zaka sami damar zaba mafi kyau gwargwadon dandano ko abubuwan da kake so na amfani da su kuma kar kayi asara a cikin duniyar da take da kayayyaki da yawa wanda a wasu lokuta yana da wahalar zabar wacce ta dace. Kuma kamar yadda koyaushe nake faɗi, mafi alherin zaɓi shine wanda yake ba ku kwanciyar hankali kuma ya sa ku zama masu fa'ida a cikin aikinku na yau da kullun.

Mafi kyawun ɗakunan ofis don Linux

Kunshin GNU Linux da ofisoshin tambari

Kamfanin Microsoft ya mamaye masana'antar, wanda a yau shine ɗayan mafi kyawun ɗakunan ofis kuma wanda ke mamaye kasuwa. Wannan rukunin ba ya samuwa a ƙasa don GNU Linux da sauran tsarin aiki, akwai nau'ikan kawai don Windows da Mac OS X tsarin aikin tebur, kuma duk da cewa ayyukan da suka dace da Android da kan layi a cikin gajimare sun bayyana, har yanzu suna barin abubuwa da yawa da ake buƙata idan muna kwatanta shi da tsarin tebur ko a'a suna da kwanciyar hankali.

A gefe guda, don Linux akwai wasu zabi da yawa, har ma za ku iya zaɓar shigar da Microsoft Office tare da Wine ko amfani da na'ura ta kamala don gudanar da software marasa asali a kan distro ɗinku. Koyaya, baza ku buƙace shi ba idan kun kiyaye jerin ofisoshin ofisoshin da ake dasu don dandalin penguin:

Takaddun Bayanan Bayani LibreOffice:

Alamar Libreoffice

Foundationungiyar Takardu ta ƙirƙiri cokali mai yatsa na OpenOffice da ake kira LibreOffice kuma ya zama babban ɗakin ofis a cikin duniyar Linux. Wannan aiki ne na kyauta wanda muke tare dashi tun shekara ta 2010. An rubuta shi a cikin C ++, Java da Python, dangane da lambar OpenOffice lokacin da membobin wannan aikin suka ƙirƙiri wannan madadin lokacin da Oracle suka sayi Sun Microsystems, kamfanin da ya kula da OpenOffice. org.

Ko da yake An gayyaci Oracle don shiga cikin The Document Foundation kuma ba da gudummawar alamar OpenOffice.org ga aikin, sunan ɗan lokaci LibreOffice ya ƙare kasancewa sunan hukuma bayan ƙin yarda da Oracle. Oracle ba kawai yayi watsi da tayin bane amma ya umarci wadanda ke cikin aikin OpenOffice.org da su yi murabus. Amma LibreOffice ba kawai zai sami tallafi daga 30 masu haɓaka OpenOffice waɗanda suka tafi ba, har ma daga kamfanoni kamar Novell, Red Hat, Canonical da Google don ƙirƙirar ɗaki mai zaman kansa wanda ya dace da fayilolin OPenDocument (ISO).

LibreOffice yana da hanyar sadarwa wacce za'a inganta ta, amma yanzu ga alama ta fi ta MS Office kyau (wataƙila tana tunatar da mu Microsoft Office 2000), kodayake wannan ya zama ruwan dare ga duk ayyukan da muke gabatarwa a nan. Duk da haka, bayyananniyar bayyanar ta ɓoye kayan aiki mai ƙarfi da kyau yi aiki da ita. Yawancin gwamnatocin jama'a da kamfanoni sun sanya tsarin su zuwa wannan ɗakin, tare da sakamakon adana lasisi, tunda an rarraba shi a ƙarƙashin GPL, kamar yadda muka yi sharhi akan wannan rukunin yanar gizon.

Aikace-aikace sun haɗa a cikin suite akwai wadannan:

LibreOffice 5 Marubuci

  • Marubuci: Kalmar sarrafawa ce, ga waɗanda suka fito daga Windows, shine madadin Kalma ko WordPerfect. Yana da aikin WYSIWYG kuma yana ba da izinin tashar takardu zuwa PDF da HTML. Ayyukanta kusan iri ɗaya suke da na MS Word, kodayake dacewa tare da tsare-tsaren Kalmar har yanzu ana buƙatar gogewa, tunda lokacin buɗe takardu daga wannan tsarin akwai rubutu, makirci ko abubuwan da zasu iya canzawa.
  • Daidaitawa: Kayan aiki ne don maƙunsar bayanai, kwatankwacin Microsoft Excel ko Lotus 1-2-3. Tare da wannan cikakkiyar shirin zaku iya aiki tare da lissafin ku da kuma sarrafa asusun ku ba tare da wata matsala ba.
  • Tushen: Kamar yadda zaku iya amfani da shi daga sunan sa, to wannan itace babbar manhajar sarrafa bayanai domin kuyi rikodin bayanai da wannan babbar manhaja wacce take aiki a madadin Microsoft Access da wasu makamantansu.
  • Burge: shine madadin Microsoft PowerPoint, ma'ana, cikakkiyar software ta gabatarwa don ƙirƙirar silaidinka kuma ku iya kallon su tare da Flash player mai haɗawa.
  • Zana: kama da Microsoft Visio, tare da siffofi masu kama da juna. Editan zane-zanen vector ne da kayan aikin zane. Yana iya tuna maka kayan aikin CorelDraw na farko, da kuma shirye-shiryen shimfidawa kamar Scribus da Microsoft Publisher a wasu fannoni.
  • Math: Ba zan sami madadin kai tsaye a Microsoft Office ba, amma shiri ne mai matukar amfani ga masana lissafi. An tsara shi don ƙirƙirar da gyaran tsarin lissafi wanda zamu iya haɗa kai cikin wasu takardu kamar su maƙunsar bayanai, takaddun rubutu, da dai sauransu.

LibreOffice yana da muhimmiyar al'umma a bayanta wanda ke haifar da ci gabanta fiye da sauran ayyukan. Hakanan ya dace da takaddun ISO (OpenDocument), tare da wasu kamar Microsoft Office. A halin yanzu ɗakin LibreOffice yana goyan bayan fadadawa da tsare-tsaren masu zuwa:

format Tsawaita
Adobe Flash .swf
Kalmar AppleWorks .cwk
ApportisDoc .pdb
AutoCAD DXF .dxf
Hoton BMP .bmp
Abubuwan da suka bambanta da juna .ncv
Rubutun jirgin sama .txt
Kwamfuta Kwamfuta Metafile .cgm
Tsarin Canjin Bayani .diff
dBase .dbf
DocBook xml
Rubuta PostScript .page
Ingantaccen Metafile .sam
Tsarin Canjin Zane-zane .gif
Hangul WP 97 .hwp
Fayil ɗin HPGL na makirci .plt
HTML .html da .htm
Ichitarou 8/9/10/11 .jtd da .jtt
Hoton JPEG .jpg da .jpeg
zafi 1-2-3 .wk1 da .wks
Macintosh Hoton hoto .pc
Lissafi .mmf
MATA .da
Microsoft Excel 2003 xml
Microsoft Excel .xls / .xlw / .xlt
Microsoft Office 2007 Office Bude XML .docx / .xlsx / .pptx
Microsoft Aljihu Excel .pxl
Kalmar Aljihu ta Microsoft .psw
Microsoft PowerPoint 97-2003 .ppt / .pps / .shira
Microsoft RTF xml
Microsoft Word .doc da .dot
Microsoft Visio .da
Tsarin Netpbm .pgm / .pbm / .ppm
Buɗe bayanan .odt / .fodt / .ods / .fods / .odp / .fodp / .odb / .odg / .fodg / .odf
XML na OpenOffice.org sxw / .stw / .sxc / .stc / .sxi / .sti / .sxd / .std / .sxm
PCX pcx
CD ɗin hoto .pcd
Photoshop .psd
Fayil ɗin Rubutun Tsarin .PNG
Tsarin Quattro .wb2
Zane-zane mai zane-zane .svg
SGV .sgv
Tsarin Wasanni Mai Kyau .sgf
StarOffice StarCalc .sdc da .vour
StarOffice StarDraw / StarImpress .sda / .sdd / .sdp
StarOffice StarMath .sxm
StarOffice StarWriter .sdw / .sgl
SunOS Raster .rasa
SVM .svm
SILK .sk
Tsarin tambarin fayil .fa da .tiff
Gaskiya TGA .tga
Hadadden Tsarin Office .uof / .uot / .uos / .uop
Metafile na Windows .wmf
KalmarBa .wpd
Word Perfect Suite .wps
XBitMap .xbm
XPixMap xpm ku
wasu ...

OpenOffice na Apache:

Mawallafin OpenOffice.org

OpenOffice.org, wanda Sun Microsystems suka fara A matsayin zaɓi na kyauta da kyauta ga Office na Microsoft, ya zama ɗayan shahararrun zaɓi. A gindinta, ya fara daga StarOffice wanda StarDivision ya haɓaka kuma Sun ta siya. Amma sayen Oracle na Rana ya haifar da bude falsafar Sun ta rufe. A ƙarshe Oracle ya so ya watsar da aikin saboda ba shi da sha'awar kuma ya ba da lambar OpenOffice.org ga Gidauniyar Software ta Apache. Wannan shine yadda aka kiyaye wannan ɗakin don rayuwa tare da 'yar uwarta LibreOffice, kodayake yanzu tare da ƙananan masu amfani fiye da cokali mai yatsu.

Game da aikace-aikacen da aka haɗa, suna da suna iri ɗaya kuma suna da dalilai iri ɗaya kamar waɗanda aka ambata a sashin baya na LibreOffice. Wato, zamu iya samun Rubuta azaman mai sarrafa kalma, Lissafi don ƙirƙirar dabarun lissafi, Zana don zane, Tushe don rumbun adana bayanai, Calc azaman maƙunsar rubutu da Buga don gabatarwa. Dangane da tsari da kari, su ma waɗanda aka ambata a sama kamar yadda suke ayyukan 'yar'uwa ne, ma'ana, LibreOffice cokali ne na OpenOffice. Kuma kodayake ana aiwatar da ci gaban daban, kamanceceniyar suna da girma.

KDE CalligraSuite:

KDE Calligra dubawa

KDE ta haɓaka wannan ɗakin Calligra wanda za'a iya gabatar dashi azaman babban zaɓi ga madaukakan madaukakan biyun da suka gabata. Hakanan yanki ne na kyauta a ƙarƙashin lasisin GPL, wanda aka rubuta a cikin C ++ ya dogara da Qt da KDE Platform (kodayake ana iya sanya shi akan kowane distro). Wannan wani aikin ne wanda ya fito a matsayin ci gaba na KOffice a cikin 2010. Kuma bayyananniyar kamanninta da waɗanda suka gabata biyu tabbas abin birgewa ne, wataƙila yana haifar da matsala ga waɗanda suka zo daga wasu dandamali amma waɗanda na iya zama abin sha'awa ga wasu.

Calligra yana da tallafi don ɗimbin tsari da kari, amma kasancewa kyauta, yana amfani da tsarin OpenDocument na asali duk lokacin da zai yiwu. Dangane da aikace-aikacen da aka haɗa a cikin kunshin, suna da ayyuka iri ɗaya da na LibreOffice da OpenOffice, kodayake sun fi yawa kuma saboda haka sun cika cikakke a wannan yanayin, kuma kamar yadda kuke gani, suna haɓaka zane-zane da ɓangaren zane:

  • Kalmomi: mai sarrafa kalma daidai da Rubuta ko Microsoft Word. Wanda a da ake kira KWord.
  • Takaddun: Maƙunsar bayanai mai kama da Calc ko Microsoft Excel. An san shi da suna KSpread lokacin da aikin ya kasance KOffice.
  • Mataki: shirin don ƙirƙirar gabatarwa, kamar Microsoft PowerPoint ko Impress. Wanda a da ake kira KPresenter.
  • Kexi: shine sunan da aka baiwa shirin sarrafa bayanai na Calligra, kamar su Base da Microsoft Access. Wanda a da ake kira Kugar.
  • Shirin: manajan aiki ne don ƙirƙirar samfuran Gantt masu ban sha'awa. KPlato shine sunan da ta samu kafin canjin.
  • Zubar da kwakwalwa: wani aikace-aikace ne don ƙirƙirar bayanan kula da taswirar hankali waɗanda zasu iya taimaka muku sarrafa lokacin ku da kuma tuna abubuwa a cikin kwanakin ku. A baya baya da kwatankwacinsa a cikin KOffice, an gabatar dashi a cikin Calligra Suite 2.4 kuma ana gabatar dashi azaman sabon abu game da wannan.
  • Gudura: shirin zane don ƙirƙirar fitattun shirye-shirye masu kayatarwa tare da sabbin kayan kwalliya masu ƙarfi. Kafin Kivio ne.
  • Carbon: kayan aiki ne na zane-zane. Sunanta ya ɗan canza kaɗan, tunda a da an san shi da Karbon14 ...
  • Crita: don gyara da sarrafa hotunan raster. Yana ɗayan mafi kyawun software wanda ke wanzu don wannan aikin kuma wanda muke magana akai akan wannan rukunin yanar gizon. Wannan babban shirin, wanda a da ake kira Krayon da KImageshop. Wataƙila yana tunatar da ku shirye-shirye kamar Corel Painter.
  • About the Author: Manhaja ta musamman don ƙirƙirar e-littattafai kama da iBook Marubuci kuma hakan na iya taimakawa tare da shimfidar dijital. Wannan kayan aikin ma sabo ne, an gabatar dashi a cikin Calligra 2.6.

Ofishin WPS na Kingsoft:

WPS Office tare da Ribbon interface

WPS Office yana ta samun masu amfani akan tsarin aiki daban-daban, gami da waɗanda ke kan kernel na Linux. Ainihi ya zama sananne ne game da aikace-aikacen Android kuma mutane da yawa sun yanke shawarar gwada wannan ɗakin na Kingsoft saboda yanayin da yake da kyau. Kodayake sunyi babban aiki kuma ana iya ɗaukar WPS Office a matsayin madadin sauran suties masu gasa, a matakin fasaha ya bar abubuwa da yawa da za'a buƙata kuma baza'a iya ɗaukar su a madadin LibreOffice, Calligra, OpenOffice, da dai sauransu.

Kodayake ba shi da tallafi na hukuma don Mutanen Espanya, akwai riga akwai koyarwa don bayyana yadda za a fassara shi a cikin wasu ɓarna. WPS Ofishi ya ƙunshi ƙa'idodi uku kawai. Tare da waɗannan shirye-shiryen, kamfanin Sin yana son muyi duk aikin, duk da iyakancewa. Amma kamar yadda yake da ƙarfi yana da tsarin salon "Ribbon" kamar Microsoft Office wanda zai iya zama da daɗin kallo da kuma jin daɗin aiki tare idan kun zo daga MS Office. Wadannan shirye-shiryen sune:

  • Marubucin WPS: maganarka ce wacce take da'awar yin gogayya da Kalma ko Marubuci.
  • WPS Gabatarwa: don ƙirƙirar gabatarwa kamar Taswira ko PowerPoint.
  • WPS Maƙunsar Bayani: yi amfani da maƙunsar bayanai kamar Excel ko Calc.

A takaice, idan suna son jawo hankalin masu amfani da yawa, ya kamata su inganta ayyukansu da ikonsu, wani abu da yake nesa da LibreOffice ko Calligra, har ma da OpenOffice. Amma idan kun fi son tsarinta, ga shi ...

Ever Software na Yozo Office (EIOffice):

EOffice

Evermore Software shine kamfani a bayan Yozo Office, wanda aka fi sani da EIOffice (Har ila yau, Hadakar Ofishi). Wata hanya ce wacce ba ta kyauta ba, kodayake a ganina ya yi nesa da zama kishiya ga na baya. Koyaya, muna gabatar da shi kuma muna gaya muku cewa zai iya tallafawa takardu a cikin tsarin Office Open XML. Tabbas, ana samun sa a cikin yare daban-daban, kodayake kamar an ɗan dakatar da shi kwanan nan, tare da nau'in 2012 a matsayin na ƙarshe wanda aka saki akan shafin yanar gizon.

Ofishin SoftMaker:

Office na SoftMaker

Ba kamar na baya ba, SoftMaker Office yana aiki har zuwa yau kuma yanzu akwai sigar 2016 don Linux da sauran dandamali. Hakanan ba software bane kyauta, kyauta ce, saboda haka kyauta, kodayake lokaci yayi ya zama na kasuwanci, dolene ya biya sama da ƙasa, ya danganta da bugun (Standard ko Professional) da kuka zaba. An haɓaka tun daga 1987 ta SoftMaker na Jamusanci, yana tallafawa tsarin Microsoft Office da OpenDocument.

Ya ƙunshi kayan aiki daban-daban kamar:

  • TextMaker: azaman mai sarrafa kalma
  • PlanMaker: Maƙunsar bayanai.
  • SoftMaker Gabatarwa: don kirkirar gabatarwa.

Don bugun tushe, yayin Professionalwararren ƙirar kuma ya haɗa da wasu kayan aikin kamar: abokin cinikin wasiku, kamus, da dai sauransu.

FreeOffice:

FreeOfficeTextMaker

SoftMaker, daidai yake da ɗakin da ya gabata, shima yana da babban ɗakin kyauta a gare ku. A wannan yanayin ana kiran sa FreeOffice kuma yana da lasisi don kasuwanci da amfanin gida ba tare da biyan komai ba. Kasancewa 'yar'uwar SoftMaker Office, FreeOffice tana da aikace-aikace iri ɗaya, ma'ana, TextMaker, PlanMaker da Gabatarwa. Saboda saukinsa, yana iya tuna maka kayan aiki kamar WordPad dangane da sarrafa kalma ...

Gidajen ofis na kan layi:

Abubuwan Gyare-gyare na Google

Girgije ya girma kuma yana ba mu kayan aiki da yawa ana iya amfani da shi daga kowane burauza da tsarin aiki. Fa'idar a bayyane take, zaku iya gudu ba tare da dogaro da tsarin aikin da kuke amfani da shi ba kuma daga duk inda kuke so, amma a dawo dole ne kuyi aiki ta kan layi, wani abu da zai iya zama rashin jin daɗi ga wasu idan basu da haɗin kai a wancan lokacin ko kuma wanda zai iya kasance cikin aminci ga wasu da ke aiki. tare da takardun "sirrin sirri" kuma ba sa son wannan girgijen da ba shi da tushe ...

Gidajen ofis da aka bayar a cikin gajimare kamar SaaS (Software a matsayin Sabis) sune:

  • Docs na Google: ba a buƙatar gabatarwa, Google ya gina babban dandamali dangane da asusunku na Gmel. Kuna iya amfani da wannan samfurin a haɗe tare da wasu, kamar GDrive don adana takaddunku can kuma ku raba su. Ya dogara ne akan AJAX kuma cikakken ɗakin ofis ne na kan layi tare da mai sarrafa kalma, ɗakunan rubutu da editan gabatarwa. Ana iya amfani dashi kyauta ko siyan sabis na Kasuwanci don kasuwanci.
  • Shafukan Yanar Gizo na Microsoft Office: Sabis ɗin Microsoft ne don iya amfani da Office ɗinka a kan layi. Yana ba da damar isa ga Kalma, Excel, PowerPoint, da OneNOte. Hakanan yana bayar da Outlook.com tare da asusunku, Kalanda, da kuma adana OneDrive. Don dandano na ya iyakance kuma lokacin da na gwada shi, ban sani ba idan ya faru da wani, ya ci gaba da jefa saƙonnin kuskure. A cikin kare shi zan ce na gwada shi tuntuni kuma mai yiwuwa wannan ya canza ...
  • Ofishin Kingsoft Suite: WPS kuma tana da sigar kan layi don amfani dashi daga kowane mai bincike tare da aikace-aikacen iri ɗaya kamar fasalin tebur ɗin sa, kodayake tare da wasu iyakoki.
  • Saduwa Kamar Google Docs, ya dogara ne akan AJAX kuma ya haɗa da Kalanda, Takarda, Saƙo, Saduwa, Wiki da sauran kayan aikin da basu haɗa da wasu makamantansu ba. Kamar sabis ɗin Google, ana samun shi kyauta ko azaman sabis na sha'anin kasuwanci.
  • Ma'aikatan KAWAI: rukunin ofis na kan layi wanda Ascensio System SIA ya kirkira, wanda ya hada mai sarrafa kalma, falle da kuma editan gabatarwa. Na asali amma yana iya zama babban taimako.
  • Houngiyar Office ta Zoho- Kyauta ne, Kamfanin Zoho ne ya kirkireshi. Ya haɗa da sarrafa kalma, maƙunsar bayanai, mai gabatarwa da aikin haɗa kai don aikin haɗin gwiwa.
  • Apple iWork don iCloud: shi kyauta ne, amma yana da iyaka. Ana iya samun damar shiga dakin Apple iWork ta hanyar rajista don samun damar asusunka da fasaloli. A halin yanzu yana cikin yanayin haɓaka Beta, don haka kada ku yi tsammanin da yawa ...
  • Ofishin Feng: An san shi da OpenGoo, yana buɗe tushen kuma yana ba ku damar amfani da ɗakunan ofis na kan layi, yana ba ku damar sauke aikace-aikacen a kan sabar don shigarwa. FengOffice ne ya kirkireshi azaman aikin buɗe tushen haɗin gwiwa.
  • LibreOffice akan layi: Har ila yau, Gidauniyar Takarda ta hada da ofishin ofishinta na yanar gizo sakamakon hadin gwiwar Collabora da IceWarp kuma tana shirin kaddamar da aikin a shekarar 2016. Har yanzu yana cikin cigaba amma zai zama gaskiya ba da dadewa ba. Za mu ga abin da ya ba mu ...
  • simpdesk: sabis ne na kan layi wanda ke ba da ɗakin ofis wanda Sindesk Technologies ya kirkira. Yana bayar da daidaituwa tare da Microsoft Office kamar yawancin kuma ana biya, tare da kuɗin biyan kuɗi tsakanin $ 3.50 da $ 20 kowace wata dangane da fakitin da kuka zaɓa.

Ina fatan ya taimaka muku kuma ba shakka Kada ku yi jinkirin barin ra'ayoyinku, ra'ayoyi, suka, da sauransu.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1. Alhakin bayanai: AB Internet Networks 2008 SL
  2. Manufar bayanan: Sarrafa SPAM, sarrafa sharhi.
  3. Halacci: Yarda da yarda
  4. Sadarwar bayanan: Ba za a sanar da wasu bayanan ga wasu kamfanoni ba sai ta hanyar wajibcin doka.
  5. Ajiye bayanai: Bayanin yanar gizo wanda Occentus Networks (EU) suka dauki nauyi
  6. Hakkoki: A kowane lokaci zaka iyakance, dawo da share bayanan ka.

  1.   Isah Palacio m

    Takardun Google da LibreOffice

  2.   jorswareware m

    kyakkyawan bugawa bai san Abun Komai ba Yozo Office (EIOffice)

  3.   Rariya m

    Ba ku da ofisoshin microsoft 365 wani SaaS mai ban sha'awa don amfani dashi a cikin Linux.

  4.   Carlos m

    Kuna bayyana tsarin LibreOffice a matsayin "na farko", amma daga hotunan kariyar kwamfuta a bayyane yake cewa hanyar Apache OpenOffice ita ce gaskiya. Office 2000 ba shi da cikakkun gumakan launi, babu tasirin inuwa a gefunan shafi, babu sandunan kayan aiki marasa iyaka, kuma babu ma'ana tare da su rigakafi a cikin akwatin zaɓi na rubutun (wanda har zuwa yau ba shi da Ofishin 2016 ... mai banƙyama), ko matsayin matsayi ba tare da kan iyaka ba, ko kuma akwatunan tattaunawa na sake buɗewa. Aƙalla LibreOffice ya yi sabuntawa ga tsarin aikinsa ... Kuma yakamata ya zama bayyananne lokacin da kake kwatanta shi da Apache OpenOffice.

    1.    Lili m

      Da alama hangen nesa ya karkata daga farko:
      "Ofishin Microsoft Office ya mamaye sashen, wanda a yau shine ɗayan mafi kyawun ɗakunan ofis"

  5.   yum m

    Ina tsammanin kimar WPS ba kyau. Tunda kayan aiki ne masu kyau, kuma shine cikakken maye gurbin masu amfani da suka saba da Microsoft Office, dangane da editan rubutu, gabatarwa da maƙunsar bayanai. Matsakaicin mai amfani shine abin da ya shagaltar da shi. Masu amfani da ni ba su da gunaguni game da WPS. Kuma a ƙarƙashin yanayin GNU / Linux, ya zama babban kayan aikin da za a yi ba tare da windows ba.

    1.    Yesu m

      LibreOffice ya ba ni mamaki, na yi tsammani abu ne mai sauki amma lokacin da na girka shi a wannan shekara ta 2016, sai na gano cewa babban ofishi ne wanda ban san komai game da shi ba saboda hadari ne da ofishin Microsoft (wanda shine Ina da kyau) Ina tsammanin idan aka gano shi gaba ɗaya, ƙaura zuwa wannan ɗakin zai zama mai ban sha'awa